ส่งมอบ “กล่องพลังใจ” ช่วยเหลือผู้ติดเชื้อโควิด-19 ในจังหวัดสมุทรปราการ
อัพเดทวันที่ 8 ก.ย. 2564
![](/ktb/imgUpload/news/Isolation Box2.jpg)
นายเฉลิม ประดิษฐอาชีพ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส ธนาคารกรุงไทย ส่งมอบ Krungthai Care Box (Home Isolation Kit) หรือ “กล่องพลังใจ” จำนวน 1,200 กล่อง ให้กับ นายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ โดยมี นายอัครวัฒน์ อัศวเหม และนายฐาปกรณ์ กุลเจริญ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสมุทรปราการ ร่วมรับมอบณ ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ เพื่อส่งต่อความห่วงใยไปยังผู้ป่วยโควิด-19 ในจังหวัดสมุทรปราการที่สามารถรักษาตัวที่บ้าน โดยภายในกล่องประกอบด้วย ปรอทวัดไข้ เครื่องวัดออกซิเจนปลายนิ้ว หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์ล้างมือ และยาขั้นพื้นฐาน เช่น ฟ้าทะลายโจร และ พาราเซตามอล #เคียงข้างทุกพลังใจ #กรุงไทยเคียงข้างไทยเคียงข้างคุณ
ทีม Marketing Strategy
8 กันยายน 2564
แนะนำสำหรับคุณ